Nguyen Viet Hong Highschool's Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Forum trường THPT Nguyễn Việt Hồng - Thành phố Cần Thơ

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Thông báo

Share | 

Ngày của mẹ part 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
maskll99999
Member
Member
maskll99999

Điểm : 4458

Ngày của mẹ part 2 _
Bài gửiTiêu đề: Ngày của mẹ part 2   Ngày của mẹ part 2 Icon_minitime16/5/2013, 2:02 pm

Ngày của mẹ part 2

Thêm một bài viết về mẹ nhân dịp "Ngày của mẹ" do một gamer của Game Vua Pháp Thuật đã viết trong sự kiện "Ngày Của Mẹ"

Trích dẫn :

Bài dự thi:
Lướt qua FB của 1 page,thấy 1 câu chuyện khá thực tế. Câu chuyện này mình cũng đã từng trải qua, ko lấy gì làm thẹn vs ai cả, 1 thời mình còn học trung học cũng vấp phải 1 trường hợp ntn,nông cạn thiếu suy nghĩ Ngày của mẹ part 2 1 :
“Má! Má lên đây làm gì?”. Cô sinh viên sắp nhận bằng cử nhân giãy nãy lên hỏi người mẹ quê mùa còm cõi.
- “Má nghỉ bán một bữa lên coi con lãnh bằng tốt nghiệp”.
- “Không được đâu! Bữa nay bạn con đông lắm, mà má lại ăn mặc thế này…”.
- “Thì má có còn bộ nào khác đâu. Thôi cho má vào. Má…”.
- “Thôi, thôi, má về đi. Con thì thế này, má thì thế kia… Tụi bạn con nó cười…!”.
Nói rồi, cô sinh viên xinh đẹp chạy ào vào trong hội trường…
Vừa lúc người xướng tên giới thiệu: “Sinh viên Phạm Thị P.X. là một trong những sinh viên xuất sắc của trường”.

Mẹ à, giờ đây con đã sắp tốt nghiệp ĐH rồi, con sẽ ko như chị này- con của 3 năm trước , hồi đó con làm vậy là vì con còn quá nông cạn, con chỉ ham chơi. thích đua đòi vs bạn bè,thật ngu ngốc phải ko mẹ, nhưng ng ta lớn sẽ thay đổi suy nghĩ mẹ ạ, con giờ đã lớn rồi, con đã ko như con của 3 năm trước, con sẽ sống vì gia đình, vì ba, vì mẹ, vì tương lai của chính con nữa

[IMG]Ngày của mẹ part 2 127F14773B70D73F615DE690D3423DBB.jpg.720.O[/IMG]\

"mỗi 1 phút ngẫm lại thì ai chả thấy mình có nhiều lỗi, tự hứa vs bản thân sẽ thế này thế nọ để rồi gạt qua 1 bên xem nhẹ chuyện đấy, đó là thiếu quyết tâm"đấy là câu nói làm con nhớ mãi lúc mẹ nói với con thời con bắt đầu lên lớp 12, và đó cũng làm con phấn đấu nhiều hơn để chứng tỏ con mạnh mẽ.
nhiều lần mẹ vẫn xoa đầu và nói "mi lớn từng mô thì mi vẫn là đứa con nít của mẹ thôi",
[IMG]Ngày của mẹ part 2 72A8879EA8828DA15C229181A837BD82.jpg.720.O[/IMG]
đúng vậy mẹ ạ, con dù lớn vẫn là con của mẹ, đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con, con biết điều đó, con lớn thế này mà vẫn thích mẹ xoa đầu Ngày của mẹ part 2 15 Ngày của mẹ part 2 15 thích đc mẹ ru bài hát ấy (ké luôn bh nhé ):
[You must be registered and logged in to see this link.]
vs 1 bài Màu Hoa đỏ nữa Ngày của mẹ part 2 14 nghe mãi ko chán mẹ ạ.
Hôm qua con đã gửi ngàn nụ hôn qua điện thoại rồi mẹ nhé Ngày của mẹ part 2 8 Ngày của mẹ part 2 8 Ngày của mẹ part 2 8 Ngày của mẹ part 2 11 Ngày của mẹ part 2 11 Ngày của mẹ part 2 11
hẹn gặp mẹ ở nhà sau 1 tháng nữa, con yêu mẹ!

văn thơ mình ko giỏi, sự kiện lần này nói về chủ đề mẹ nên mình cũng góp 1 bài để đọc và cảm nhận thui Ngày của mẹ part 2 15
tạm thế đã nhé ^^!

Ngày của mẹ part 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang